Share       
 
ผลรางวัลการประกวดภาพยนตร์เทศกาลภาพยนตร์สั้นครั้งที่ 22

 ประกาศ ณ วันที่ 16 กันยายน 2561 ณ โรงภาพยนตร์ศรีศาลายา หอภาพยนตร์ 

 ผลรางวัลในงานเทศกาลภาพยนตร์สั้นครั้งที่ 22 เมื่อวันที่ 16 กันยายน 2561 ที่โรงภาพยนตร์ศรีศาลายา หอภาพยนตร์ สำหรับผู้ได้รับรางวัลต่างๆมีดังนี้

 
โครงการพหุวัฒนธรรมอาเซียน
รางวัลชมเชย
- ภาพยนตร์เรื่อง จะรับได้ไหมถ้า… (Would you tolerate if….)  กำกับโดย กนกศักดิ์ ทับทอง 
รางวัลดาวรุ่ง
- ภาพยนตร์เรื่อง My Beautiful Hundred กำกับโดย อัครเดช สินเสมอสุข
 
รางวัลพิราบขาว
- ภาพยนตร์เรื่อง แดนซิวิไลซ์ กำกับโดย ณัฐปคัลภ์ เข็มขาว
 
 
รางวัลส่งเสริมคุณธรรม "สร้างคนดี มองการณ์ไกล ไทยรุ่งเรือง" มูลนิธิหมอเสม พริ้งพวงแก้ว
- ภาพยนตร์เรื่อง รถไต่ถัง กำกับโดย ณัฏฐ์วรจิต อุดมลิขิตวงศ์ และสุชลิตา ภวรัญชนพงศ์
 
 
รางวัลสหมงคลฟิล์ม
- ภาพยนตร์เรื่อง Now Here, Nowhere กำกับโดย ธนรัมร์ เปรมบุญ
 
 
รางวัลนกส้ม Award
ชนะเลิศรางวัลนกส้มอะวอร์ด
- ภาพยนตร์เรื่อง โรคกาวใจ กำกับโดย ฐากูร ลีสัมพันธ์ 
รองชนะเลิศ
- ภาพยนตร์เรื่อง A Room with a Coconut View กำกับโดย ตุลพบ แสนเจริญ
ประกาศนียบัตรชมเชย
- ภาพยนตร์เรื่อง เราอาจเข้าใจความจริงได้โดยรูปทรง 16 มิติ กำกับโดย นวพล พืชผลทรัพย์
- ภาพยนตร์เรื่อง New Recording กำกับโดย จิตราพร กาญจนศุภศักดิ์
 
 
รางวัล ดิจิทัล ฟอรัม
- ภาพยนตร์เรื่อง โรคกาวใจ กำกับโดย ฐากูร ลีสัมพันธ์
- ภาพยนตร์เรื่อง Now Here, Nowhere กำกับโดย ธนรัมร์ เปรมบุญ
 
 
รางวัลถ่ายภาพยอดเยี่ยม
- ภาพยนตร์เรื่อง Confusion Is Next ถ่ายภาพโดย ชูเกียรติ วงศ์สุวรรณ
 
รางวัลนักแสดง
- รินรดา พรสมบัติเสถียร จากภาพยนตร์เรื่อง  I"m Not Sure Today
 
รางวัลดุ๊ก
ชนะเลิศรางวัลดุ๊ก
- ภาพยนตร์เรื่อง คลื่นทรงจำ กำกับโดย เอกพงษ์ สราญเศรษฐ์
รองชนะเลิศ
- ภาพยนตร์เรื่อง ฉันจึงมาหา กำกับโดย พันธวิศย์ เทพจันทร์
- ภาพยนตร์เรื่อง อาผ่อ กำกับโดย ไพสิฐ หวังรังสีสถิตย์
ประกาศนียบัตรชมเชย
- ภาพยนตร์เรื่อง ยินดีด้วย คุณได้รับสิทธิเป็นคนไท(ย) กำกับโดย วิรดา แซ่ลิ่ม
 
รางวัลรัตน์ เปสตันยี สำหรับภาพยนตร์ต่างประเทศ
Best Short Film Award
- ภาพยนตร์เรื่อง  Final Stage [The Time for All but Sunset – BGYOR] by Nicolaas Schmidt (Germany)
Special Mention
- ภาพยนตร์เรื่อง 60 Kilos of Nothing by Piotr Domalewski (Poland)
- ภาพยนตร์เรื่อง The Bathers by Lucile Prin and Anaïs Le Berre (France)
 
 
รางวัลรัตน์ เปสตันยี สาขาภาพยนตร์ไทย
ชนะเลิศรางวัลรัตน์ เปสตันยี
- ภาพยนตร์เรื่อง A Room with a Coconut View กำกับโดย ตุลพบ แสนเจริญ
รองชนะเลิศ
- ภาพยนตร์เรื่อง Low Season กำกับโดย ณัฐภัทร ไกรตรวจพล
- ภาพยนตร์เรื่อง くもり Before Winter กำกับโดย สุธิศา ปิตตะรงค์
 
 
รางวัลปยุต เงากระจ่าง
ชนะเลิศรางวัลปยุต เงากระจ่าง
- ภาพยนตร์เรื่อง Superbarbara : The Beginning กำกับโดย บุญศรี ตั้งตรงสิน
รองชนะเลิศ
- ภาพยนตร์เรื่อง Angst - Chapter II "The Invisible Cage" กำกับโดย อนุรักษ์ มีประเสริฐ
ประกาศนียบัตรชมเชย
- ภาพยนตร์เรื่อง Space Odyssey กำกับโดย จุมภฏ รวยเจริญทรัพย์
- ภาพยนตร์เรื่อง Envy กำกับโดย กมลชนก สุคนธเคหา
 
รางวัลช้างเผือกพิเศษ
ชนะเลิศ รางวัลช้างเผือกพิเศษ
- ภาพยนตร์เรื่อง Operation Domethong กำกับโดย กุลพัทธ์ เอมมาโนชญ์ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา 
รองชนะเลิศ
- ภาพยนตร์เรื่อง สายัณห์รัญจวน กำกับโดย ทัตพร ดีถาวร โรงเรียนทวีธาภิเศก
ประกาศนียบัตรชมเชย
- ภาพยนตร์เรื่อง ปิดหู ปิดตา มีความสุข กำกับโดย พันธวัช กาญจนภิญโญ โรงเรียนเบจมราชูทิศ จันทบุรี
 
รางวัลช้างเผือก
ชนะเลิศ รางวัลช้างเผือก
- ภาพยนตร์เรื่อง รถไต่ถัง กำกับโดย ณัฏฐ์วรจิต อุดมลิขิตวงศ์ และสุชลิตา ภวรัญชนพงศ์ วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
รองชนะเลิศ 
- ภาพยนตร์เรื่อง New Recording กำกับโดย จิตราพร กาญจนศุภศักดิ์ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยศิลปากร
- ภาพยนตร์เรื่อง เราล้วนเว้าแหว่งในตำแหน่งที่แตกต่างกัน กำกับโดย เกียรติศักดิ์ กิ่งแก้ว คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยศิลปากร
ประกาศนียบัตรชมเชย
- ภาพยนตร์เรื่อง อาฮง กำกับโดย สุภาณี ลิ้มโรจน์นุกูล คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
- ภาพยนตร์เรื่อง พ่อเป็นคนสร้างบ้าน กำกับโดย บรรณวิฑิต วิลาวรรณ สาขาวิชาภาพยนตร์และดิจิทัล มีเดีย สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
- ภาพยนตร์เรื่อง เราอาจเข้าใจความจริงได้โดยรูปทรง 16 มิติ กำกับโดย นวพล พืชผลทรัพย์ คณะดิจิทัลมีเดียและศิลปะภาพยนตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ
- ภาพยนตร์เรื่อง สัตว์ดงดิบ กำกับโดย ศุภวิชญ์ บัวเกศ วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 
รางวัล JENESYS 2.0
- ภาพยนตร์เรื่อง Out of this World / สวยกว่านี้ ไม่มีอีกแล้ว กำกับโดย กุลพัทธ์ เอมมาโนชญ์ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา
- ภาพยนตร์เรื่อง Lobster Feel no Pain (ไม่รู้สึกเจ็บได้ก็คงดี) กำกับโดย อภิสิทธิ์ ปานวิเศษ โรงเรียนภูเขียว
- ภาพยนตร์เรื่อง Almost กำกับโดย อินทัช สันติไชยกุล โรงเรียนหอวัง
- ภาพยนตร์เรื่อง Sleeping Beauty and a Bicycle Boy กำกับโดย กชกร บัวล้ำล้ำ โรงเรียนเจริญศิลป์ศึกษา"โพธิ์คำอนุสรณ์"
- ภาพยนตร์เรื่อง Mask Boy กำกับโดย วริศรา สุขสาร โรงเรียนอยุธยานุสรณ์
- ภาพยนตร์เรื่อง A Potent Calls กำกับโดย กันต์ธีร์ ธีรวโรภาส โรงเรียนกุหลาบวิทยา
ภาพยนตร์สามเรื่อง ตัวแทนประเทศไทย
- ภาพยนตร์เรื่อง The Sick กำกับโดย อรณิชา รื่นบุญ โรงเรียนอยุธยานุสรณ์
- ภาพยนตร์เรื่อง Goal กำกับโดย กัลปพฤกษ์ ติยะจามร โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย
- ภาพยนตร์เรื่อง The Story Never Ends กำกับโดย ศรวณันท์ เจียมจันทรเศขร โรงเรียน เบญจมราชูทิศราชบุรี
 
 
รางวัลวิจิตรมาตรา
- ภาพยนตร์เรื่อง พ่อเป็นคนสร้างบ้าน  กำกับโดย บรรณวิฑิต วิลาวรรณ
- ภาพยนตร์เรื่อง วัฏสงสาร กำกับโดย วัชรพล ปักษี
- ภาพยนตร์เรื่อง องคาพยพของพ่อ กำกับโดย  จิรัฐติกาล พระสนชุ่ม, เมธัส จันทวงศ์ 
- ภาพยนตร์เรื่อง สัญญะต้องห้าม กำกับโดย ณัฐศักดิ์ วีระนรพานิช
 

รางวัลขวัญใจมหาชน
- ภาพยนตร์เรื่อง โรคกาวใจ กำกับโดย ฐากูร ลีสัมพันธ์ 
 
 
กิจกรรมที่เกี่ยวข้อง

SUBSCRIBE
TO THE MAILING LIST
ผู้เข้าชม 3512 ออนไลน์ 4